Kujiunga na familia

Jinsi ya watoto yatima, waliosafirishwa kimagendo na wengineo kufika na kupokelewa kituoni.

Kwa bahati mbaya kuna kiasi kikubwa cha watoto yatima, kuuzwa na watoto walio katika mazingira magumu nchini Tanzania. Aidha kuna mengi ya familia, ambao wanajitahidi kufanya hai. Ingawa tungependa kumsaidia kila mmoja, tumepata ni muhimu kujenga baadhi ya miongozo ya jinsi gani watoto ni kukubaliwa ndani ya familia zetu.

Katika hatua ya vituo vya awali sisi kutumika kukusanya watoto ingawa mchakato wa uhamasishaji. Sisi akaenda mitaani usiku, ambapo watoto wasio na makazi itakuwa urahisi zaidi, na aliwataka kuhusu hali yao. Sisi pia kupatikana wasichana wadogo katika madanguro, na wavulana katika maeneo ya karibu na quarries, ambapo walikuwa kutumika kama vibarua nafuu. Aidha tuna watoto ambao walikuwa kusafirishwa kutoka maeneo ya vijijini, kwa kuamini walikuwa kuwa kutumwa kwa shule, lakini badala yake walikuwa kutumika kama wafanyakazi wa majumbani au katika biashara ya ngono.

Katika miaka ya hivi karibuni tumepokea watoto kupitia serikali za mitaa, Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na kata polisi. Katika kesi nyingi, hata hivyo, watoto yatima na watoto walio katika mazingira magumu na vijana kuja kwetu wenyewe au kwa njia ya jirani, mlezi au nyingine msamaria mwema, ambaye ana habari za huduma yetu.

Sasa tumefikia uwezo wetu katika kukubali watoto, katika suala nafasi kimwili inapatikana katika kituo wetu lakini pia kuzingatia mapambano ya kutafuta michango. Hata hivyo kuna kesi maalum sisi mioyo yetu haina kuruhusu sisi kupeleka mtoto mbali.

Watoto ni kuchukuliwa huduma ya kutoka siku ya kwanza kufika na akamtuma kwa matibabu check-up kwa haraka iwezekanavyo ili kujua kama wana magonjwa yoyote, kama vile VVU. Kuna hata hivyo, kipindi cha uchunguzi ambapo tunajaribu kuhakikisha kuwa watoto ni wasema kweli. Hii ni misingi ya hadithi zao, tabia halisi na taarifa kutoka kwa serikali za mitaa.

Katika kesi tunaona kwamba watoto kupewa taarifa za uongo wao ni reunited na familia zao.

Ili kuhakikisha kwamba sisi tu kusaidia watoto ambao wamepoteza mmoja au wawili wa wazazi wao na/au ni vinginevyo mazingira magumu sana kutokana na biashara ya binadamu, umaskini au ulemavu mwingine, tuna taratibu zilizowekwa yafuatayo kabla ya kupata kukubaliwa ya kupokea msaada wetu.

Mlezi iliyobaki, mzazi, jamaa na wasiwasi, kama ipo, ni required kuleta nyaraka zifuatazo:

joiningthefamily2

Usajili vigezo

  1. Kifo hati ya mzazi mmoja au wote wawili
  2. Uthibitisho barua kutoka Mamlaka ya Serikali za Mitaa
  3. A barua kutoka kwa mzazi iliyobaki mlezi / kuhalalisha yake / ulemavu yake
  4. A barua kutoka kwa yatima, kama yeye anaweza kuandika
  5. Ruhusa kutoka kwa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii